Accessibility links

Labari da Dumi-Duminsa

MATCHDAY: Liverpool za ta kara da Villa; Lewandowski 'Eyes Record'


Sadio Mane na Liverpool yayin wasan kwallon kafa na gasar Premier ta Ingila tsakanin Wolverhampton Wanderers da Liverpool a filin wasa na Molineux da ke Wolverhampton, Ingila, Asabar, 4 ga Disamba, 2021. (AP Photo/Rui Vieira)

Wasanni da ke faruwa a wasan kwallon kafa na Turai a ranar Asabar.

INGILA
Manyan kungiyoyin gasar firimiya duk suna kan aiki tare da abin da ya burge shi wanda shine komawar Steven Gerrard a Anfield a matsayin kocin Aston Villa. Takwaran aikinsa na Liverpool Jurgen Klopp ya ce yana da tabbacin wata rana Gerrard zai zama kocin Reds amma a yanzu Liverpool na da damar lashe gasar. Mohamed Salah ne ke jagorantar gasar da kwallaye 13 duk da cewa shi da Sadio Mane ba za su buga ba tare da dan wasan gaba Diogo Jota, wanda ya ji rauni a karshen makon da ya gabata. Danny Ings da alama zai dawo Villa.

Fikayo Tomori na AC Milan, dama, ya dakatar da Divock Origi na Liverpool a gasar zakarun Turai, wasan ƙwallon ƙafa na rukunin B tsakanin AC Milan da Liverpool a filin wasa na San Siro a Milan, Italiya, Talata, 7 ga Disamba, 2021. (AP Photo/Luca Bruno)
Fikayo Tomori na AC Milan, dama, ya dakatar da Divock Origi na Liverpool a gasar zakarun Turai, wasan ƙwallon ƙafa na rukunin B tsakanin AC Milan da Liverpool a filin wasa na San Siro a Milan, Italiya, Talata, 7 ga Disamba, 2021. (AP Photo/Luca Bruno)

Tawagar Klopp masu yawan zura kwallo a raga tana bayan jagorar Manchester City da maki daya, wadda ta karbi bakuncin Wolverhampton a farkon wasan. Chelsea mai matsayi na uku ta bi City da maki biyu kuma za ta karbi bakuncin Leeds. Arsenal ta yi rashin nasara a wasanni biyu a jere amma tana da kyakykyawan wasa a gida da Southampton mai fafutuka. Manchester United da sabon kocinta Ralf Rangnick sun ziyarci Norwich wadda ke fuskantar barazana a karshen wasan.

English Premier League

GPWDLGFGAPts
Man City15112232935
Liverpool151041441234
Chelsea15103235933
West Ham15834281927
Tottenham14815161725
Man United15735252424
Arsenal15726182223
Wolverhampton15636121321
Brentford16556212220
Brighton15483141620
Aston Villa15618212419
Leicester15546232719
Everton15537192518
Crystal Palace15375192116
Leeds15375152216
Southampton15375142116
Watford164111213113
Burnley14176142110
Newcastle15177173010
Norwich1524983110

GERMANY
Jagorar Bundesliga Bayern Munich ta karbi bakuncin Mainz tare da wani tarihi mai nuna Robert Lewandowski. Tauraron dan kwallon Poland ya zura kwallaye 40 a gasar Bundesliga a bana, biyu kacal daga tarihin da Gerd Müller ya kafa a shekarar 1972. Lewandowski ya riga ya doke tsohon tarihin Müller na cin kwallaye a kakar wasa ta bana inda ya ci wa Bayern kwallaye 41 a bara. Mainz ba ta ci kwallo fiye da daya a wasa daya ba a wasanni shida a jere. Bayern ba za ta samu Leon Goretzka ba saboda rauni da kuma Joshua Kimmich, wanda har yanzu yana jin illar harbuwarsa da cutar Coronavirus.

Dan wasan Bayern Robert Lewandowski, na gaba, da Gerard Pique na Barcelona sun tsallake rijiya da baya yayin wasan kwallon kafa na gasar zakarun Turai a rukunin E tsakanin Bayern Munich da FC Barcelona a Munich, Jamus, Laraba, 8 ga Disamba, 2021. (AP Phot
Dan wasan Bayern Robert Lewandowski, na gaba, da Gerard Pique na Barcelona sun tsallake rijiya da baya yayin wasan kwallon kafa na gasar zakarun Turai a rukunin E tsakanin Bayern Munich da FC Barcelona a Munich, Jamus, Laraba, 8 ga Disamba, 2021. (AP Phot

Dortmund da ya samu rauni ya ziyarci Bochum ba tare da kocinta Marco Rose ba, wanda aka bai wa jan kati a wasan da kungiyarsa ta yi da Bayern a karshen makon da ya gabata. Domenico Tedesco ya fara buga wasansa na farko a matsayin kocin Leipzig da Borussia Mönchengladbach, Hertha Berlin ta karbi bakuncin Arminia Bielefeld a wasa na biyu na Tayfun Korkut a matsayin koci, kuma Freiburg na maraba da Hoffenheim. Wolfsburg za ta karbi bakuncin Stuttgart a karshen wasan.

SPAIN
Sevilla ta ziyarci Athletic Bilbao a matsayi na biyu kuma tana neman rage tazarar maki takwas tsakaninta da shugabar La Liga Real Madrid. Kungiyar Julen Lopetegui na bukatar dawowa daga rashin nasara da Salzburg ta yi a makon nan wanda hakan ya sa ta fice daga matakin rukuni na gasar zakarun Turai. Sevilla za ta yi wasa ba tare da Lucas Ocampos ba wanda ya samu rauni da ma dan wasan tsakiya Ivan Rakitic, wanda aka dakatar.

Lucas Ocampos na Sevilla da Jerome Roussillon na Wolfsburg.
Lucas Ocampos na Sevilla da Jerome Roussillon na Wolfsburg.

Bilbao na da burin karya a jere ba tare da samun nasara ba sau bakwai. Levante mai matsayi na karshe za ta nemi nasarar farko da ake jira a kakar wasa ta bana idan ta ziyarci Espanyol. Alessio Lisci, kocin Levante na uku a kakar wasa ta bana, zai horar da wasansa na farko a gasar bayan ya fara buga gasar Copa del Rey. Elche zai nemi nasara ta uku a jere a karkashin sabon koci Francisco Martínez lokacin da suka ziyarci Valencia, yayin da Getafe mai fafutuka ke neman nasarar farko a kan hanya a Alavés.

ITALY
AC Milan za ta yi kokarin ganin ta koma baya a gasar cin kofin zakarun Turai yayin da ta koma kan harkokin cikin gida da kuma ci gaba da daukar nauyin gasar. Milan ta sha kashi a gida a hannun Liverpool da ci 2-1 a tsakiyar mako kuma an fitar da ita daga gasar Turai. Amma Rossoneri na zaune a saman Seria A, maki sama da abokiyar hamayyarta Inter Milan, kuma suna ziyartar Udinese. Juventus ta fuskanci sabanin haka.

Zlatan Ibrahimovic na AC Milan ya mayar da martani yayin wasan kwallon kafa na gasar zakarun Turai, rukunin B tsakanin AC Milan da Liverpool a filin wasa na San Siro da ke Milan, Italiya, Talata, 7 ga Disamba, 2021. (AP Photo/Luca Bruno)
Zlatan Ibrahimovic na AC Milan ya mayar da martani yayin wasan kwallon kafa na gasar zakarun Turai, rukunin B tsakanin AC Milan da Liverpool a filin wasa na San Siro da ke Milan, Italiya, Talata, 7 ga Disamba, 2021. (AP Photo/Luca Bruno)

Ta samu ta daya a rukuninta na gasar zakarun Turai amma ta fice daga gasar Seria A kuma tana iya yin gwagwarmayar tsallakewa zuwa gasar zakarun Turai ta badi domin ta riga ta kai maki bakwai kasa da Atalanta mai matsayi na hudu. Bianconeri ta ziyarci Venezia mai barazanar ficewa. Fiorentina tana mataki na daya a kan Juventus kuma ta karbi bakuncin Salernitana da ke can kasa.

FRANCE
Brest bai ma ci wasan gasar ba har zuwa karshen Oktoba. Sai dai wani gagarumin sauyi na nuna cewa tawagar koci Michel Der Zakarian na da burin samun nasara karo na bakwai a jere idan ta karbi bakuncin Montpellier a fafatawar da za a yi tsakanin kungiyoyin tsakiyar teburi. Nasarar na iya jin dadi ga Der Zakarian, wanda ya buga shekaru 10 a matsayin mai tsaron baya ga Montpellier kuma ya horar da su daga 2017 har zuwa karshen kakar wasa ta bara. Brest ta sake dawowa a cikin babban bangare ne ga fitaccen dan wasan tsakiya Romain Faivre, wanda ke da kwallaye bakwai da taimakawa hudu. Montpellier Teji Savanier shi ma yana da taimako guda huɗu kuma shine mafi kyawun ɗan wasan ƙungiyar a wannan kakar. A daya wasan, Saint-Etienne ta karshe tana fama da Reims a wasan farko tun bayan da Saint-Etienne ta kori kocinta Claude Puel sakamakon rashin nasara da suka yi a gida da ci 5-0 a karshen mako.

AFCON 2021, Super Eagles

Yan wasan Najeriya na atisaye gabanin karawar da za su yi da Guinea-Bissau a rukunkin D na gasar AFCON
please wait

No media source currently available

0:00 0:01:08 0:00
Karin bayani akan AFCON 2021

AFCON 2021: Troost-Ekong

Kowa ya san cewa mun iya taka leda’ In ji Troost-Ekong, yayin da Najeriya ta kai zagayen knockouts
please wait

No media source currently available

0:00 0:01:03 0:00
Karin bayani akan AFCON 2021

AFCON 2021, Kelechi Iheanacho

"Ku doke daya daga cikin shahararrun koci a duniya", Kelechi Iheanacho, Najeriya bayan sun doke Masar
please wait

No media source currently available

0:00 0:01:11 0:00
Karin bayani akan Wasanni
XS
SM
MD
LG